วันที่ 28-29 มิถุนายน 2567 กลุ่มสาระภาษาอังกฤษจัดกิจกรรมสัปดาห์ภาษาอังกฤษ
|
วันที่ 26 มิถุนายน 2567 ตัวแทนนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 โรงเรียนนุชนาถอนุสรณ์ ได้เข้าร่วมกิจกรรมที่จัดโดยเทศบาลตำบลป่างิ้ว โดยร่วมเดินขบวนรณรงค์ต่อต้านยาเสพติดเนื่องในวันต่อต้านยาเสพติดโลก
|
วันที่ 25 พฤษภาคม 2567 บาทหลวงเชษฐ์ดนัย ไชยเผือก ผู้อำนวยการโรงเรียนอนุสรณ์ ได้ทำการจัดซื้อเครื่องเล่นสนามให้กับเด็กๆ อนุบาล เพื่อส่งเสริมและกระตุ้นพัฒนาการทางด้านร่างกายกล้ามเนื้อ จิตใจสมองของเด็กให้เกิดความมั่นใจกล้าแสดงออก รู้จักเข้าสังคม มีระเบียบวินัยและรู้จักเรื่องของการแบ่งปัน
|
|
วันพฤหัสบดีที่ 23 พฤษภาคม 2567 ทางโรงเรียนฯ ขอขอบคุณ ผู้กำกับ พ.ต.อ.ปวีณ ทองสมบูรณ์ สภ.แม่เจดีย์ ที่ได้อนุเคราะห์วิทยากรจำนวน 3 ท่าน ได้แก่ พ.ต.ท. มงคล ยานะเรือง สวป.สภ. แม่เจดีย์ .จ.ต.ส. ประธาน สุธรรมสกุล ผบ.หมู่(ป.) และ ส.ต.อ. ธนาวุฒิ จันทร์หอม ผบ.หมู่(ป.) ซึ่งได้มาฝึก ระเบียบแถว สัญญาณนกหวีด ระเบียบการเคารพ ใช้กับนักศึกวิชาทหารชั้นปีที่ 2-3 ทางโรงเรียนนุชนาถอนุสรณ์ จึงขอขอบคุณเป็นอย่างสูงมา ณ โอกาสนี้
|
วันอังคารที่ 14 พฤษภาคม 2567 วจนพิธีกรรมโอกาสเสกอาคารและอวยพรสำหรับเปิดเทอมใหม่ของน้องๆ อนุบาล
|
เมื่อวันอังคาร ที่ 7 พฤษภาคม 2567 ฝ่ายกิจการนักเรียนและฝ่ายวิชาการ ได้จัดปฐมนิเทศนักเรียนทุกระดับชั้นเพื่อชี้แจงเรื่องระเบียบวินัย การเรียนการสอน และกิจกรรมต่างๆในโรงเรียน
|
วันอังคาร ที่ 7 พฤษภาคม 2567 บรรยากาศการเปิดภาคเรียนที่ 1/2567
|
|
|
|
<< เริ่มแรก < ย้อนกลับ 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 ถัดไป > สุดท้าย >>
|
หน้า 1 จาก 55 |